Thứ Hai | 20/05/2019 | 09:11

Uống thuốc trị dạ dày về bị nôn ói có sao không?

Uống thuốc trị dạ dày về bị nôn ói có sao không?

Thưa bác sĩ, cho em hỏi? Năm nay em 22 tuổi là nữ giơi. Em mới đi khám bác sĩ cho biết bị hp dạ dày và co cấp thuốc freshvox. Nhưg về uống em bị nôn ói, ăn không dược... Mệt ngực, chóng mặt. Như vậy co sao không ạ?
Uống thuốc trị dạ dày về bị nôn ói có sao không?

Chào bạn! Thuốc có thành phân Esomeprazole (dưới dạng Esomeprazole magnesium dihydrate); Clarithromycin; Tinidazole Tác dụng không mong muốn của thuốc này hường nhẹ và thoáng qua, có thể gặp: Rối loạn đường tiêu hóa: buồn nôn, nôn, khó chịu trong dạ dày, bất thường về vị giác, chán ăn, táo bón, đầy hơi và có thể gây tăng thoáng qua các men gan. Phản ứng quá mẫn, ngứa, phát ban, nổi mề đay . Nhức đầu, hoa mắt chóng mặt, mệt, lú lẫn có thể xảy ra trong một vài trường hợp. Tinidazole có thể gây ra giảm bạch cầu thoáng qua. Bạn hãy trao đổi với bác sỹ điều trị về các tác dụng này để được điều chỉnh thuốc an toàn và hiệu quả. Chúc bạn sức khỏe!

Trả lời bởi: BS. Nguyễn Thị Hòa
Bác sĩ đa khoa
Bệnh viện đa khoa Đống Đa

Cảm ơn
Đánh giá câu trả lời của chuyên gia: Rất hữu ích   | Hữu ích   | Bình thường   

Theo Suckhoedoisong.vn

Gửi câu hỏi cho Bác sĩ tư vấn

Chủ đề liên quan

>> Xem tất cả thông tin về Nhiễm H. pylori (HP)


Xem thêm


Cơ quan chủ quản: Công ty Truyền thông Viettel (Viettel Media) – Chi nhánh Tập đoàn Công nghiệp – Viễn thông Quân đội.

GP: Số 351/GP-TTĐT do Sở TT&TT Hà Nội cấp ngày 25/01/2017

Địa chỉ liên hệ: Tòa nhà The Light, KĐT Trung Văn, đường Tố Hữu, Nam Từ Liêm, Hà Nội.

Trụ sở: Số 1 Giang Văn Minh, Kim Mã, Ba Đình, Hà Nội

Chịu trách nhiệm nội dung: Ông Võ Thanh Hải

Hotline: 0965.350.350 – CSKH: 198 (Miễn phí)

Liên hệ quảng cáo: 0969.16.17.18 - Email: hoptac@viettel.com.vn

Các thông tin trên SongKhoe.vn chỉ mang tính chất tham khảo, khi áp dụng phải tuyệt đối tuân theo chỉ dẫn của Bác sĩ.

Chúng tôi tuyệt đối không chịu bất cứ trách nhiệm nào do việc tự ý áp dụng các thông tin trên SongKhoe.vn gây ra.