Thứ Ba | 30/10/2018 | 09:39

Tiêm thuốc tránh thai xong bị rong kinh phải làm sao?

Tiêm thuốc tránh thai xong bị rong kinh phải làm sao?

Em có tiêm thuốc ngừa thai giữa háng 8 nhưng đến tháng 10 mới có kinh mà rất ít và kéo dài 1 tháng chưa hết. Em đi khám chỗ nào cũng bảo không sao. Nhưng kinh kéo dài làm em mệt mỏi quá. Mong bác sĩ tư vấn giúp.
Tiêm thuốc tránh thai xong bị rong kinh phải làm sao?

Chào bạn! Thuốc tiêm tránh thai có nhiều tác dụng phụ, thông thường mũi đầu gây rong kinh, rong huyết, các mũi tiếp sau sẽ gây vô kinh, tăng cân, khô âm đạo, giảm ham muốn tình dục …vv Bạn nên đi khám lại chuyên khoa sản kiểm tra bản thân có phù hợp với thuốc tiêm không nhé khi đó hãy quyết định tiêm tiếp hay không. Hiện nay cũng có nhiều biện pháp tránh thai khác như thuốc uống tránh thai hàng ngày, dụng cụ tử cung, bao cao su vừa có tác dụng tránh thai vừa có tác dụng phòng lây bệnh qua đường tình dục rất hiệu quả bạn có thể lựa chọn. Chúc bạn khỏe.

Trả lời bởi: BS. Lê Huy Tuấn
Chuyên khoa Sản
Trung tâm Chăm sóc sức khỏe sinh sản Hà Nội

Cảm ơn
Đánh giá câu trả lời của chuyên gia: Rất hữu ích   | Hữu ích   | Bình thường   

Theo Suckhoedoisong.vn

Chủ đề liên quan

>> Xem tất cả thông tin về Mãn kinh nữ


Cơ quan chủ quản: Công ty Truyền thông Viettel

GP: Số 351/GP-TTĐT do Sở TT&TT Hà Nội cấp ngày 25/01/2017

Trụ sở: Tầng 4, Tòa nhà The Light, Tố Hữu, Nam Từ Liêm, HN

Chịu trách nhiệm nội dung: Ông Võ Thanh Hải

Hotline: 0965.350.350 – CSKH: 198 (Miễn phí)

Liên hệ quảng cáo: 0969.16.17.18 - Email: hoptac@viettel.com.vn

Các thông tin trên SongKhoe.vn chỉ mang tính chất tham khảo, khi áp dụng phải tuyệt đối tuân theo chỉ dẫn của Bác sĩ.

Chúng tôi tuyệt đối không chịu bất cứ trách nhiệm nào do việc tự ý áp dụng các thông tin trên SongKhoe.vn gây ra.