Thứ Ba | 17/09/2019 | 09:06

Mỗi khi uống thuốc tây là mắt sưng húp lên chữa thế nào?

Mỗi khi uống thuốc tây là mắt sưng húp lên chữa thế nào?

Chào bác sĩ. Mỗi khi uống thuốc tây là mắt sưng húp lên, cho hỏi có cách nào chữa trị dị ứng như thế không ạ.
Mỗi khi uống thuốc tây là mắt sưng húp lên chữa thế nào?

Chào bạn! Không có cách nào chữa dị ứng, chỉ có cách loại bỏ các tác nhân dị ứng thôi bạn nhé. Nếu có dị ứng thuốc nào bạn tuyệt đối không dùng loại thuốc đó nữa, ngoài ra cần ghi nhớ tiền sử dị ứng của mình, có bệnh phải đi khám bác sỹ và cung cấp đầy đủ thông tin để được kê đơn thuốc an toàn. Nguyên tắc của dị ứng là ngày càng nặng nếu bạn vẫn cố sử dụng lại tác nhân đã từng dị ứng vì vậy bạn không nên chủ quan nhé. Chúc bạn sức khỏe!

Trả lời bởi: BS. Nguyễn Thị Hòa
Bác sĩ đa khoa
Bệnh viện đa khoa Đống Đa

Cảm ơn
Đánh giá câu trả lời của chuyên gia: Rất hữu ích   | Hữu ích   | Bình thường   

Theo Suckhoedoisong.vn

>> Xem tất cả thông tin về Dị ứng thuốc


Tin mới

Xem thêm


Cơ quan chủ quản: Công ty Truyền thông Viettel

GP: Số 351/GP-TTĐT do Sở TT&TT Hà Nội cấp ngày 25/01/2017

Trụ sở: Tầng 4, Tòa nhà The Light, Tố Hữu, Nam Từ Liêm, HN

Chịu trách nhiệm nội dung: Ông Võ Thanh Hải

Hotline: 0965.350.350 – CSKH: 198 (Miễn phí)

Liên hệ quảng cáo: 0969.16.17.18 - Email: hoptac@viettel.com.vn

Các thông tin trên SongKhoe.vn chỉ mang tính chất tham khảo, khi áp dụng phải tuyệt đối tuân theo chỉ dẫn của Bác sĩ.

Chúng tôi tuyệt đối không chịu bất cứ trách nhiệm nào do việc tự ý áp dụng các thông tin trên SongKhoe.vn gây ra.