Thứ Ba | 13/03/2018 | 11:12

Buồn ngủ khi uống thuốc điều trị rối loạn cảm xúc lưỡng cực?

Buồn ngủ khi uống thuốc điều trị rối loạn cảm xúc lưỡng cực?

Chồng cháu năm nay 33 tuổi, đi khám ở bệnh viện tâm thần quy nhơn bác sĩ kết luận bị rối loạn cảm xúc lưỡng cực và có bán thuốc về nhà uống. Các loại thuốc như sau: gayax, valmagol, quetiapine, mezavitin, atiliver. Chồng cháu đã uống thuốc được 2 ngày và nó cứ bắt buồn ngủ và ăn nhiều hơn. Vậy bác sĩ cho cháu hỏi như thế có bị sao không bác sĩ.
Buồn ngủ khi uống thuốc điều trị rối loạn cảm xúc lưỡng cực?

Chào bạn! Đây có thể là tác dụng không mong muốn của thuốc điều trị, nếu điều này ảnh hưởng đến sinh hoạt và công việc của chồng bạn có thể liên hệ với bác sỹ điều trị để được tư vấn nhé. Chúc gia đình bạn sức khỏe!

Trả lời bởi: BS. Nguyễn Thị Hòa
Bác sĩ đa khoa
Bệnh viện đa khoa Đống Đa

Cảm ơn
Đánh giá câu trả lời của chuyên gia: Rất hữu ích   | Hữu ích   | Bình thường   

Theo Suckhoedoisong.vn

Gửi câu hỏi cho Bác sĩ tư vấn

Chủ đề liên quan

>> Xem tất cả thông tin về Rối loạn cảm xúc lưỡng cực


Xem thêm


Cơ quan chủ quản: Công ty Truyền thông Viettel (Viettel Media) – Chi nhánh Tập đoàn Công nghiệp – Viễn thông Quân đội.

GP: Số 351/GP-TTĐT do Sở TT&TT Hà Nội cấp ngày 25/01/2017

Địa chỉ liên hệ: Tòa nhà The Light, KĐT Trung Văn, đường Tố Hữu, Nam Từ Liêm, Hà Nội.

Trụ sở: Số 1 Giang Văn Minh, Kim Mã, Ba Đình, Hà Nội

Chịu trách nhiệm nội dung: Ông Võ Thanh Hải

Hotline: 0965.350.350 – CSKH: 198 (Miễn phí)

Liên hệ quảng cáo: 0969.16.17.18 - Email: hoptac@viettel.com.vn

Các thông tin trên SongKhoe.vn chỉ mang tính chất tham khảo, khi áp dụng phải tuyệt đối tuân theo chỉ dẫn của Bác sĩ.

Chúng tôi tuyệt đối không chịu bất cứ trách nhiệm nào do việc tự ý áp dụng các thông tin trên SongKhoe.vn gây ra.